Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI

Diễn đàn lớp Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI :)

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6

Go down 
vithuyduong
nguyencanhducanh
luonghongquang
nguyenvancuong
nguyentrungkien304
tranvandat
hoangbavu
11 posters
Tác giảThông điệp
hoangbavu

hoangbavu

BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty
Bài gửiTiêu đề: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty29/9/2016, 11:29 pm

Dưới đây là link cảu bài nhóm chúng tớ . mong các bạn xem và góp í cho chúng tớ .thân!
[You must be registered and logged in to see this link.]

Được sửa bởi hoangbavu ngày 29/9/2016, 11:51 pm; sửa lần 1.
tranvandat

tranvandat

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty29/9/2016, 11:40 pm

cho mình hỏi nhóm bạn: Trong trường hợp nào chúng ta nên dùng phương pháp hướng cấu trúc và trường hợp nào chúng ta nên dùng phương pháp hướng đối tượng.mình cảm ơn và mong các bạn reply trong bài thuyết trình Smile)) lol!
nguyentrungkien304
Admin
nguyentrungkien304

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty29/9/2016, 11:44 pm

nhóm 6 lưu ý nhé. sao lại đăng bài ko có tiêu đề? nội dung là mỗi cái link? ko chào hỏi, ko giới thiệu ji cả. Vậy, tớ đề nghị nhóm 6 sửa lại tiêu đề và nội dung nhé. ít ra cũng phải có thông tin thành viên hay là câu mở miệng chứ
https://khmt4k9.forumvi.com
nguyenvancuong

nguyenvancuong

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty30/9/2016, 12:00 am

các bạn cho mình hỏi...trong slide số 8 hình thức hóa thông tin là như thế nào và có thể cho mình 1 số ví dụ về các thông tin không thể hình thức hóa được không...cảm ơn!! =))
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty30/9/2016, 12:14 am

câu hỏi chắc để sau mình hỏi thôi, mà có hỏi cũng hỏi dễ thôi để kiếm điểm, mình giờ xin nhận xét chút về slide của nhóm bạn:

nhóm bạn làm rất tốt các slide nhìn rất đẹp, hình vẽ trong đó không có gì phải bàn, nhưng có nhược điểm rất to là các bạn rút ngắn kiến thức hơi nhiều, nên mình khuyên các bạn lúc thuyết trình nhớ học kỹ bài k thì lúc thuyết trình có khi nói sai kiến thức không đúng theo sách, lưu ý ở các slide có hình vễ

nguyencanhducanh

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty30/9/2016, 4:46 am

cho mình hỏi trong 5 giải pháp cho một thiết kế tốt thì giải pháp nào tối ưu nhất và vì sao ạ?
vithuyduong

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty30/9/2016, 4:21 pm

Hello!!!!! Cho mình hỏi hệ thống tương tranh là hệ thống như thế nào? Smile Smile Smile
phamducanh

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty1/10/2016, 10:45 pm

Mình xin được hỏi bạn Dương Đức Tuyến: Giữa 2 phương pháp thiết kế theo hướng cấu trúc và hướng đối tượng thì phương pháp nào hiện này là phổ biến nhất? Và tại sao lại phổ biến ?
phamvanhai

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty2/10/2016, 7:55 am

mình xi ntrat lời câu hỏi của bạn phạm đức anh: theo mình phương pháp thiết kế theo hướng đối tượng là phô biến nhất.VÌ:
+ Gần gũi với thế giới thực.
+ Tái sử dụng dễ dàng.
+ Đóng gói che giấu thông tin làm cho hệ thống tin cậy hơn.
+ Thừa kế làm giảm chi phí, hệ thống có tính mở cao hơn
phamvanhai

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty2/10/2016, 7:55 am

mình xi ntrat lời câu hỏi của bạn phạm đức anh: theo mình phương pháp thiết kế theo hướng đối tượng là phô biến nhất.VÌ:
+ Gần gũi với thế giới thực.
  + Tái sử dụng dễ dàng.
  + Đóng gói che giấu thông tin làm cho hệ thống tin cậy hơn.
  + Thừa kế làm giảm chi phí, hệ thống có tính mở cao hơn
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
phamvanhai

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty2/10/2016, 8:08 am

mình xin trả lời công hỏi của bạn đạt:
+Phương pháp hướng cấu trúc thường phù hợp với nhiều bài toán nhỏ, có luồng dữ liệu rõ ràng, cần phải t duy giải thuật rõ ràng và người lập trình có khả năng tự quản lý được mọi truy cập đến các dữ liệu của chương trình.

+ Phương pháp hướng đối tượng thường được áp dụng cho các bài toán lớn, phức tạp, hoặc có nhiều luồng dữ liệu khác nhau mà phương pháp cấu trúc không thể quản lý được. Khi đó người ta dùng phương pháp hướng đối tượng để để tận dụng khả năng bảo vệ giữ liệu ngoài ra còn tiết kiệm công sức và tài nguyên .
phamvanthe

Bài gửiTiêu đề: trả lời câu hỏi    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty2/10/2016, 8:47 am

nguyencanhducanh đã viết:
cho mình hỏi trong 5 giải pháp cho một thiết kế tốt thì giải pháp nào tối ưu nhất và vì sao ạ?

Rất cảm ơn bạn đã góp ý với nhóm tớ. Nhưng có lẽ bạn đã hiểu sai slide. 5 cái mà bạn gọi là 5 gải pháp thực chất đó là 5 hướng dẫn cần phải vận dụng trong thiết kế của giải pháp thứ 2. còn giải pháp nào tối ưu nhất thì chúng tớ nghĩ là không có giải pháp nào tối ưu nhất vì thiết kế phần mềm cần kết hợp những giải pháp đó mới cho 1 thiết kế tốt đc. thank you.
phamvanthe

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty2/10/2016, 8:50 am

nguyentrungkien304 đã viết:
nhóm 6 lưu ý nhé. sao lại đăng bài ko có tiêu đề? nội dung là mỗi cái link? ko chào hỏi, ko giới thiệu ji cả. Vậy, tớ đề nghị nhóm 6 sửa lại tiêu đề và nội dung nhé. ít ra cũng phải có thông tin thành viên hay là câu mở miệng chứ

ahihi. Mong lớp phó vs ae thông cảm trong thời gian ae đang bối rối tim đập loạn nhịp vì lo lắng cho slide đã quên mất phần cơ bản này Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
phamvanthe

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty2/10/2016, 8:56 am

luonghongquang đã viết:
câu hỏi chắc để sau mình hỏi thôi, mà có hỏi cũng hỏi dễ thôi để kiếm điểm, mình giờ xin nhận xét chút về slide của nhóm bạn:

nhóm bạn làm rất tốt các slide nhìn rất đẹp, hình vẽ trong đó không có gì phải bàn, nhưng có nhược điểm rất to là các bạn rút ngắn kiến thức hơi nhiều, nên mình khuyên các bạn lúc thuyết trình nhớ học kỹ bài k thì lúc thuyết trình có khi nói sai kiến thức không đúng theo sách, lưu ý ở các slide có hình vễ

Smile Rất cảm ơn anh Quảng đã góp ý về slide của nhóm chúng mình, với tiêu chí của thầy là ngắn gọn dễ hiểu thì nhóm mình cũng có làm gọn ít phần. Mong là sẽ làm tốt để mọi người có thể hiểu đc bài study study study thân!
phamvanthe

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty2/10/2016, 9:32 am

vithuyduong đã viết:
Hello!!!!! Cho mình hỏi hệ thống tương tranh là hệ thống như thế nào? Smile Smile Smile

Chào Dương, câu hỏi của bạn thực sự đã làm khó chúng tớ Smile
Trươc hết mình cùng tìm hiểu "Tương Tranh" là gì:

Trong ngành khoa học máy tính, tương tranh là một tính chất của các hệ thống bao gồm các tính toán được thực thi trùng nhau về mặt thời gian, trong đó các tính toán chạy đồng thời có thể chia sẻ các tài nguyên dùng chung
(nguồn:https://vi.wikipedia.org)

Còn "Hệ Thống" :
Hệ thống là tập hợp các yếu tố có liên quan lẫn nhau hay tương tác.
(nguồn : [You must be registered and logged in to see this link.]

Vậy theo chúng tớ "Hệ thống tương tranh" là tập hợp những dãy tính toán được thực thì trùng nhau về mặt thời gian có tổ chức, trong đó các tính toán chạy đồng thời có thể chia sẻ các tài nguyên dùng chung.
phamvanthe

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty2/10/2016, 10:13 am

nguyenvancuong đã viết:
các bạn cho mình hỏi...trong slide số 8 hình thức hóa thông tin là như thế nào và có thể cho mình 1 số ví dụ về các thông tin không thể hình thức hóa được không...cảm ơn!! =))

Chào Cường câu hỏi của bạn thực sự đã làm khó chúng tớ. Chúng tớ cũng đã tìm hiểu "hình thức" và "thông tin" là gì, nhưng những khái niệm đó khá là trừu tượng. Vậy nên câu hỏi của bạn chúng tớ rất mong muốn được sự trợ giúp của thầy Nguyễn Đức Lưu trong phần trả lời câu hỏi của chúng tớ để trả lời câu hỏi của bạn. Chào bạn. Arrow Arrow Arrow
vuvanduy

vuvanduy

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty3/10/2016, 8:58 am

Nhóm 6 cho mk hỏi 1 chút : trong slide số 5 có 6 khái niệm , các bạn có thể giải thích cho mk  phân rã là gì được ko và thủ tục phần mềm gồm những  gì vậy ,thanks
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6    BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6 Empty

BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bài thuyết trình nhóm 2
» Bài thuyết trình nhóm 3
» Bài thuyết trình nhóm 1
» bài thuyết trình nhóm 10
» Bai thuyet trinh nhom 5