Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI

Diễn đàn lớp Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI :)

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Bài thuyết trình nhóm 3

Go down 
bachthivananh
duongquangnam
nguyenvancuong
Tùng'ss Sơn'ss
vuvanhien
luonghongquang
nguyentrungkien304
nguyentienhung
Đỗ Tuấn Anh
nguyenvando
14 posters
Tác giảThông điệp
nguyentruonggiang

Bài thuyết trình nhóm 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 1:07 pm

Mọi ý kiến đóng góp, cũng như câu hỏi về phần này, các bạn cmt ngay tại topic này ạ.

Thành viên nhóm:

• Dương Quang Nam
  • Nguyễn Trọng Duy
  • Nguyễn Trường Giang
  • Phạm Đức Anh
  • Nguyễn Văn Thụ

-------
Link Slide
[You must be registered and logged in to see this link.]

Thanks for watching!
Đỗ Tuấn Anh

Đỗ Tuấn Anh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 7:49 pm

- đẹp nhưng mấy cái mũi tên nên cho to hơn tý. thế bé qá. Very Happy Mad
- cho mình hỏi là thiết kế hệ thống với kỹ thuật tái sử dụng là ntn??

Được sửa bởi dotuananh ngày 10/9/2016, 8:21 pm; sửa lần 2.
nguyenvando

nguyenvando

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 8:13 pm

Cho mình hỏi là pp hướng chứ năng có nhiều ưu điểm vậy , mà tại sao pp hướng chức năng lại đc áp dụng ít hơn pp hướng đối tượng? Và tại sao đa phần các ứng dụng hiện nay đều mang tính hướng đối tượng ?
Đỗ Tuấn Anh

Đỗ Tuấn Anh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 8:27 pm

nguyenvando đã viết:
Cho mình hỏi là pp hướng chứ năng có nhiều ưu điểm vậy , mà tại sao pp hướng chức năng lại đc áp dụng ít hơn pp hướng đối tượng? Và tại sao đa phần các ứng dụng hiện nay đều mang tính hướng đối tượng ?
m xin trả lời giúp nhóm 3 câu hỏi của b là: Cơ chế bao bọc, che giấu thông tin của phương pháp hướng đối tượng giúp tạo ra được những hệ thống an toàn, an ninh cao hơn cách tiếp cận hướng chức năng.
Hỗ trợ rất mạnh nguyên lý sử dụng lại nhiều nhất có thể và tạo ra mọi khả năng để kế thừa những lớp đã được thiết kế, lập trình tốt để nhanh chóng tạo ra được những phần mềm có chất lượng, gia thành rẻ hơn và đáp ứng các yêu cầu của người sử dụng.
nguyentienhung

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 9:16 pm

cho mình hỏi trong tất cả các pp phát triển PM, pp nào đc áp dụng nhiều nhất và tại sao nó lại hơn các pp khác ???
nguyentrungkien304
Admin
nguyentrungkien304

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 10:34 pm

Slide nhóm 3 làm đẹp vãi luôn Very Happy tham khảo qua slide, mình có chút thắc mắc như thế này, và câu này mình xin phép dành riêng cho bạn PHẠM ĐỨC ANH ạ. "Theo bạn được được biết chúng ta được học lập trình/phát triển phần mềm theo hướng đối tượng. Trong bài, mình có thấy phương pháp hướng dữ liệu và các bạn ko thấy nêu nó có nhược điểm gì cả? Phải chăng đây là 1 phương pháp hoàn hảo và cho mình hỏi bạn có so sánh gì với phương pháp hướng đối tượng? và tại sao chúng ta lại học hướng đối tượng mà ko phải là hướng dữ liệu? bạn có thể trả lời câu này với các bạn sinh viên giúp các thầy cô trường mình ko? Cũng theo bạn thì theo hướng đối tượng có giúp giảm thời gian phát triển phần mềm cũng như những lợi ích nó đem lại có tốt cho 1 nhà phát triển phần mềm ko? nếu có thì tại sao và nếu không thì cho mình hỏi sao chúng ta lại theo hướng đối tượng?"
https://khmt4k9.forumvi.com
nguyentrungkien304
Admin
nguyentrungkien304

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 10:45 pm

câu thứ 2 mình xin hỏi bạn NHÓM TRƯỞNG ạ: Phần 5 Mô hình phát triển lặp lại tăng lên. Bạn giải thích giúp mình xem mấy cái mũi tên màu vàng có ý nghĩa ji? và nó chạy theo hướng nào vậy?
https://khmt4k9.forumvi.com
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 10:59 pm

cho mình hỏi một câu về slide của nhóm bạn:
bình thường theo mình thường đọc tài liệu, sách tham khảo người ta hay đặt phần mục tiêu bài học lên đầu sau đó tìm hiểu nội dung, mà các bạn lại để cuối cùng, liệu điều đó có thích hợp cho bài thuyết trình của nhóm bạn không ?
tại sao phần cuối các bạn không để nội dung chính của bài học thay vì là phần mục tiêu bài học ?
vuvanhien

vuvanhien

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 10:59 pm

Slide lẫn nội dung các bạn làm quá tốt . Mình chỉ có 1 câu hỏi là Smile) Tại sao các bạn có thể làm tốt được như thế . Chúc các bạn có 1 buổi thuyết trình tốt. Thân ái !!
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 11:13 pm

không phải câu hỏi nhưng tớ góp ý là các bạn nên làm lại các slide có mũi tên rõ tí với slide trang 25 hình như bị lỗi thì phải
vuvanhien

vuvanhien

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty10/9/2016, 11:21 pm

Mình vừa nghĩ ra câu hỏi. 2 mô hình của hướng chức năng và hướng dữ Liệu mình thấy gần giống nhau mà cũng khác nhau, bạn có thể làm rõ không ( Phạm Đức Anh )
Tùng'ss Sơn'ss

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 10:58 am

Quả thật là một slide đẹp,đẹp kinh khủng, thể hiện đắng cấp thiết kế và sáng tạo của một chuyên gia IT.
>>>>>
các bạn cho mk hỏi Nam: các bước để phát triển một phần mềm là gì? trong 4 phương pháp phát triển phần mềm như các bạn đã nêu thì phương pháp nào được thực hiện có ưu điểm vượt trội nhất so vs các pp còn lại? Đó là điểm gì. thanh ciu xâu mắc.!
http://hoangduong.edu.vn
nguyenvancuong

nguyenvancuong

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 8:50 pm

cho mình hỏi...ở phần phát triển lặp lại,tăng lên..các bạn có thể giải thích rõ mũi tên từ đánh giá hệ thống đến phát triển một vòng của hệ thống được không..và mô hình này mình có thể coi nó là một dạng khác của mô hình thác nước được không..tại sao?? mình cảm ơn!! =))
duongquangnam

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 9:31 pm

nguyentrungkien304 đã viết:
câu thứ 2 mình xin hỏi bạn NHÓM TRƯỞNG ạ: Phần 5 Mô hình phát triển lặp lại tăng lên. Bạn giải thích giúp mình xem mấy cái mũi tên màu vàng có ý nghĩa ji? và nó chạy theo hướng nào vậy?
mình xin trả lời câu hỏi của bạn : hình mũi tên được thể hiện theo sự tăng dần và hướng mũi tên chạy theo như slide bạn nhé nếu không nhìn rõ bạn có thể tham khảo tài liệu nhé . Cảm ơn bạn đã quan tâm và tham gia
phamducanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 9:34 pm

dotuananh đã viết:
- đẹp nhưng mấy cái mũi tên nên cho to hơn tý. thế bé qá. Very Happy Mad
- cho mình hỏi là thiết kế hệ thống với kỹ thuật tái sử dụng là ntn??

Dear Đỗ Tuấn Anh

Mình xin trả lời câu hỏi của bạn.
Thiết kề hệ thống với kỹ thuật tái sử dụng có nghĩa là bạn sẽ làm ra và phát triền phần mềm theo hướng sự dụng lại phần mềm
(Software Reuse) dựa tren cơ sở có rất nhiều các thành phần phần mềm có thể sử dụng và tích hợp chúng trong 1 khung làm việc.Tiền hành cải biên các thành phần đã có sẵn, thiết kế dựa trên các thành phần đã có.
bachthivananh

bachthivananh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 9:53 pm

trog phần ưu điểm của pp hướng chức năng tớ thấy có ưu điểm làm giảm sự phức tạp. vậy nhóm có thể giải thích rõ hơn về ưu điểm này đc k ạ. !!
phamducanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 10:17 pm

nguyentrungkien304 đã viết:
Slide nhóm 3 làm đẹp vãi luôn Very Happy tham khảo qua slide, mình có chút thắc mắc như thế này, và câu này mình xin phép dành riêng cho bạn PHẠM ĐỨC ANH ạ. "Theo bạn được được biết chúng ta được học lập trình/phát triển phần mềm theo hướng đối tượng. Trong bài, mình có thấy phương pháp hướng dữ liệu và các bạn ko thấy nêu nó có nhược điểm gì cả? Phải chăng đây là 1 phương pháp hoàn hảo và cho mình hỏi bạn có so sánh gì với phương pháp hướng đối tượng? và tại sao chúng ta lại học hướng đối tượng mà ko phải là hướng dữ liệu? bạn có thể trả lời câu này với các bạn sinh viên giúp các thầy cô trường mình ko? Cũng theo bạn thì theo hướng đối tượng có giúp giảm thời gian phát triển phần mềm cũng như những lợi ích nó đem lại có tốt cho 1 nhà phát triển phần mềm ko? nếu có thì tại sao và nếu không thì cho mình hỏi sao chúng ta lại theo hướng đối tượng?"

Dear Nguyễn Trung Kiên
A)-Nhược điểm của PP hướng dữ liệu là : Khó thay đổi các quy tắc nghiệp vụ.

B) So sánh giữa PP hướng đối tượng và PP Hướng dữ liệu:

1) Phương pháp hướng dữ liệu
Ưu điểm:
-cho phép quản lý dữ liệu tập trung, nhất quán
-Dễ dàng áp dụng các công cụ toán học để xử lý dữ liệu
-Tối ưu hóa về mặt không gian lưu trữ và về mặt sử dụng như:giảm dư thừa, tìm kiếm thuận lợi,truy cập nhanh…
-Sử dụng được cho nhiều ứng dụng độc lập khác nhau
Nhược điểm:
-Khó thay đổi các quy tắc nghiệp vụ.

2)Phương pháp hướng đối tượng
Ưu điểm :
• PP này tạo được sự tương ứng giữa hệ thống và vấn đề thực tại bên ngoài
• Tính tái sử dụng: làm cho các hệ thống trở nên độc lập tương đối có thể dùng lại.
• Cải thiện chất lượng hệ thống:Pp này giúp chúng ta xử lý các vấn đề phức tạp trong phát triển phần mềm và tạo ra các thế hệ phần mềm có khả năng thích ứng và bền chắc.
• Hỗ trợ việc chia sẻ bên trong ứng dụng và phù hợp với các hệ thống lớn vì quá trình phân tích thiết kế không phụ thuộc vào số biến dữ liệu hay số lượng thao tác cần thực hiện mà chỉ cần quan tâm đến các đối tượng tồn tại trong hệ thống đó.
Nhược điểm :
- Phương pháp hướng đối tượng tư duy phân tích không rõ ràng, chương trình không sáng sủa, dễ hiểu bằng phương pháp truyền thống
-Đòi hỏi công phu hơn, không thích hợp cho việc thiết kế ngân hàng dữ liệu và nắm bắt thông tin.

C) Hướng đối tượng có giúp giảm thời gian phát triển phần mềm cũng như những lợi ích nó đem lại có tốt cho 1 nhà phát triển phần mềm ko?
Theo mình là có.
.MỤC TIÊU Của phương pháp này là làm cho các hệ thống trở nên độc lập tương đối có thể dùng ljai
.Cách này đã cải thiện chất lượng hệ thống.
.+ Gần gũi với thế giới thực.
+ Tái sử dụng dễ dàng.
+ Đóng gói che giấu thông tin làm cho hệ thống tin cậy hơn.
+ Thừa kế làm giảm chi phí, hệ thống có tính mở cao hơn
phamducanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 10:25 pm

luonghongquang đã viết:
cho mình hỏi một câu về slide của nhóm bạn:
  bình thường theo mình thường đọc tài liệu, sách tham khảo người ta hay đặt phần mục tiêu bài học lên đầu sau đó tìm hiểu nội dung, mà các bạn lại để cuối cùng, liệu điều đó có thích hợp cho bài thuyết trình của nhóm bạn không ?
  tại sao phần cuối các bạn không để nội dung chính của bài học thay vì là phần mục tiêu bài học ?

Dear Quảng
Thường thì nhiều sách tham khảo đặt lên mục tiêu bài học lên đâu, nhưng việc đặt này cũng có nhiều nhược điểm:
Vd: mục tiêu bài định hướng ta phải thế này thế kia sẽ gây khó dễ cho những người có năng lực kém dẫn đến sự nhàm chán và k muốn đọc sách nữa.
Như slide nhóm mình: Mục tiêu nhóm mình là muốn tất cả tất các bạn cùng học,đọc. Để hiểu bài ,tránh sự nhàm chán xảy ra với những bạn yếu kém. Sau khi đã hc ,đọc xong các bạn có thể tự rút ra được slide này nó có mục tiêu gì, cái gì cần cái gì có thể hc lướt qua.
phamducanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 10:27 pm

nguyenvando đã viết:

Dear Ronaldo (ĐÔ)
Mình Xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

.MỤC TIÊU Của phương pháp này là làm cho các hệ thống trở nên độc lập tương đối có thể dùng ljai
.Cách này đã cải thiện chất lượng hệ thống.
.+ Gần gũi với thế giới thực.
+ Tái sử dụng dễ dàng.
+ Đóng gói che giấu thông tin làm cho hệ thống tin cậy hơn.
+ Thừa kế làm giảm chi phí, hệ thống có tính mở cao hơn
nguyentrongduy

Bài gửiTiêu đề: ko nhé bạn chỉ có mô hình xoắn ốc mới tích hợp những tính chất tốt nhất của mô hình thác nước và phát triển còn với mô hình thác nước các pha được thực hiện tuần tự theo đúng thứ tự rồi quay lại đầu thành vòng :)    Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 11:20 pm

nguyenvancuong đã viết:
cho mình hỏi...ở phần phát triển lặp lại,tăng lên..các bạn có thể giải thích rõ mũi tên từ đánh giá hệ thống đến phát triển một vòng của hệ thống được không..và mô hình này mình có thể coi nó là một dạng khác của mô hình thác nước được không..tại sao?? mình cảm ơn!! =))
nguyenanhtuan

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty11/9/2016, 11:35 pm

ở phần phương pháp phát triển phần mềm,các bạn có thể giúp mình biết một cách ngắn gọn điểm nổi bật và khác nhau giữa 4 phương pháp được không? phương pháp nào thông dụng nhất? thanks
nguyentruonggiang

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty12/9/2016, 10:00 am

luonghongquang đã viết:
không phải câu hỏi nhưng tớ góp ý là các bạn nên làm lại các slide có mũi tên rõ tí với slide trang 25 hình như bị lỗi thì phải
Bạn thông cảm. làm trên máy nó hiển thị bt mà k hiểu sao up lên nó lại lỗi như vậy Rolling Eyes
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bài thuyết trình nhóm 3   Bài thuyết trình nhóm 3 Empty

Bài thuyết trình nhóm 3
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
»  BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6
» Bai thuyet trinh nhom 5
» Bài thuyết trình nhóm 4
» Bài thuyết trình nhóm 2
» Bài thuyết trình nhóm 1