Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI

Diễn đàn lớp Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI :)

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

silde thuyết trình nhóm 11

Go down 
nguyenvando
nguyenthanhdat
vuvanhien
luonghongquang
8 posters
Tác giảThông điệp
luonghongquang

luonghongquang

silde thuyết trình nhóm 11 Empty
Bài gửiTiêu đề: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty1/11/2016, 8:56 pm

mình đăng bài cho ae xem và nhận xét giúp có chỗ nào không được ib lại để mình sửa, mong mọi người giúp đỡ

Nhóm 11:
1. Lương Hồng Quảng
2. Nguyễn Ngọc Trịnh
3. Phạm Văn Hảo
4. Lê Sỹ Tiến
5. Ngô Trường Thành

[You must be registered and logged in to see this link.]

link verson2:
[You must be registered and logged in to see this link.]

Được sửa bởi luonghongquang ngày 6/11/2016, 5:35 pm; sửa lần 3.
vuvanhien

vuvanhien

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty1/11/2016, 9:46 pm

Xin chào bạn Quanrg~~
Đầu tiên xin chúc mừng nhóm bạn đã hoàn thành bài silde<3
Cho mình hỏi tại sao kiểm thử hệ thống lại có nguy cơ đổ lỗi cho nhau < Nguồn silde 12 nhóm bạn>
Thân ái và quyết thắng
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Chào Hiền, cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình   silde thuyết trình nhóm 11 Empty1/11/2016, 9:59 pm

vuvanhien đã viết:
Xin chào bạn Quanrg~~
Đầu tiên xin chúc mừng nhóm bạn đã hoàn thành bài silde<3
Cho mình hỏi tại sao kiểm thử hệ thống lại có nguy cơ đổ lỗi cho nhau < Nguồn silde 12 nhóm bạn>
Thân ái và quyết thắng
trả lời: theo nghiêm cứu sơ bộ của mình thì, khi phất hiện lỗi ở KTHT mà phần mềm được rất nhiều người xây dựng, nên có làm không đúng ý khách hàng sẽ xảy ra, lúc đó truy tìm lại người xây dựng, họ đổ lỗi cho nhau là vậy, ok chứ

Được sửa bởi luonghongquang ngày 1/11/2016, 10:23 pm; sửa lần 1.
nguyenthanhdat

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty1/11/2016, 10:22 pm

Kiểm thử phần mềm là 1 phần của hoạt động lớn hơn, hoạt động lớn hơn ở đây có nghĩa là gì
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty1/11/2016, 10:34 pm

nguyenthanhdat đã viết:
Kiểm thử phần mềm là 1 phần của hoạt động lớn hơn, hoạt động lớn hơn ở đây có nghĩa là gì

trả lời: hoạt động ở đây là " xác minh và thẩm định" và tester cần làm là xác minh và thẩm định lại phần mềm cần test,
bạn có thể tham khảo tại sách giáo khoa trang 181, và slide 4 của mình
nguyenvando

nguyenvando

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty1/11/2016, 10:44 pm

khi tổ chức kiểm thử thì kiểm thử nào được kiểm thử đầu tiên ? taị sao ạ ?
vuvanduy

vuvanduy

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty2/11/2016, 7:56 am

Ở slide số 8 nhóm bạn có nói ra các sai sót của kiểm thử thích hợp, vậy bạn có thể lấy ví dụ dùm mình về những sai sót đó được ko ạ, thanks
tranvantho

tranvantho

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty4/11/2016, 9:50 pm

các bạn cho mình hỏi: theo mình thấy trong mô hình chữ V thì kiểm thử đơn vị đk kiểm thử sau cùng, theo nhóm bạn thì nó có phải là phần kiểm thử cuối cùng của dự án chưa hay còn kiểm thử nào khác???
mình xin cảm ơn!!!
tranvantho

tranvantho

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty4/11/2016, 9:52 pm

các bạn nhóm 11 đẹp zai & học giỏi cho mình hỏi: ở phần kiểm thử thẩm định mình thấy có phần chiến lược Alpha và Bêta giống phần kiểm thử chấp nhận( có trong bài của nhóm 9) , cho mình hỏi 2 chiến lược Alpha và Bêta bài nhóm bạn có khác gì nhau k? mình xin cảm ơn!!!
nguyenvanthang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 11:00 am

nhóm 11 cho mình hỏi ở sline số 9 có 2 hướng tích hợp dần và tích hợp cùng 1 lúc vậy ưu và nhược điểm của 2 hương đó là gì?
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 2:59 pm

nguyenvando đã viết:
khi tổ chức kiểm thử thì kiểm thử nào được kiểm thử đầu tiên ? taị sao ạ ?

trả lời: kiểm thử được tổ chức ở mọi giai đoạn của tiến trình phát triển phần mền, nên cái nào phát triển trước thì kiểm thử trước, và nhóm mình xin trả lời là kiểm thử thẩm định đặc tả yêu cầu
(tham khảo SGK quyển dày trang 182)
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 3:10 pm

tranvantho đã viết:
các bạn cho mình hỏi: theo mình thấy trong mô hình chữ V thì kiểm thử đơn vị đk kiểm thử  sau cùng, theo nhóm bạn thì nó có phải là phần kiểm thử cuối cùng của dự án chưa hay còn kiểm thử nào khác???
mình xin cảm ơn!!!

trả lời: theo nhóm mình nghiên cứu cùng với kết hợp qua mô hình chữ V thì kiểm thử chấp nhận mới là kiểm thử sau cùng, kiểm thử này được khách hàng đánh giá xem đúng yêu cầu của họ đã đưa ra chưa,
bây giờ ta còn được hiểu nó như kiểm thử Alpha và Bêta của các sản phẩm bán trên thị trường.
(SGK trang 218)
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 3:13 pm

tranvantho đã viết:
các bạn nhóm 11 đẹp zai & học giỏi cho mình hỏi: ở phần kiểm thử thẩm định mình thấy có phần chiến lược Alpha và Bêta giống phần kiểm thử chấp nhận( có trong bài của nhóm 9) , cho mình hỏi 2 chiến lược Alpha và Bêta bài nhóm bạn có khác gì nhau k? mình xin cảm ơn!!!

trả lời: cảm ơn bạn đã đưa ra câu hỏi, nhưng có vẻ bạn chưa đọc kỹ SGK trang 218 nên không biết kiểm thử chấp nhận và kiểm thử thẩm định là một, afro , nên tất nhiên 2 chiến lược Alpha và Bêta là như nhau lol!

Được sửa bởi luonghongquang ngày 6/11/2016, 3:49 pm; sửa lần 1.
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 3:48 pm

nguyenvanthang đã viết:
nhóm 11 cho mình hỏi ở sline số 9 có 2 hướng tích hợp dần và tích hợp cùng 1 lúc vậy ưu và nhược điểm của 2 hương đó là gì?

trả lời:

để trả lời câu hỏi của bạn ta cần phải biết tích hợp dần có 3 chiến lược gồm: TH từ trên xuống, TH từ dưới lên, TH kết hợp cả lên xuống còn tính hợp đồng thời: đây là kiểm thử vụ nổ lớn
-TH từ trên xuống:
ưu: phát hiện lỗi sớm, có phiên bản hoạt động sớm
nhược: khó tạo cuống, nên khó kiểm thử đk hết chức năng mođun

TH từ dưới lên
ưu: k phải tạo cuống phức tạp, môđun thứ cấp dùng lại đk
nhược: phát hiện lỗi chậm=>phiên bản hệ thống ra chậm

TH kết hợp lên xuống
cái này thì nó có cả ưu, nhược điểm của 2 cái trên

Th đồng thời
ưu: nhanh, tích hợp 1 lần hết luôn thích hợp cho phần mền nhỏ
nhược: phần mền lớn mà dùng cách này thf khó xđ đk môđun gây lỗi

luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 5:28 pm

vuvanduy đã viết:
Ở slide số 8  nhóm bạn có nói ra các sai sót của kiểm thử thích hợp, vậy bạn có thể lấy ví dụ dùm mình về những sai sót đó được ko ạ, thanks

trả lời: bạn hỏi hơn hóc, kiến thức cho câu này quá rộng, nên mình cũng trả lời câu này theo kiến thức mà mình đã tìm hiểu đk

1. sai sót mất dữ liệu. ví dụ: cá tham số truyền của GD này khác tham số đâu ra của GD khác nên khi tích hợp gấy ra lỗi
2....
nguyenthikieu

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 9:20 pm

phân biệt giúp mk 3 khái niệm:hỏng,lỗi,sai?
ngoài ra kiểm thử phần mềm có phải dùng để gỡ lỗi cho một pm k?
tại sao vậy
nguyenthikieu

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 9:23 pm

hộ sâm nhé:
khi nào ca kiểm thử phát hiện ra lỗi của phần mềm?
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 10:36 pm

nguyenthikieu đã viết:
phân biệt giúp mk 3 khái niệm:hỏng,lỗi,sai?
ngoài ra kiểm thử phần mềm có phải dùng để gỡ lỗi cho một pm k?
tại sao vậy
trả lời:
hỏng là hỏng hẳn không sửa chữa được,
lỗi là hỏng một nửa hoặc một phần nhỏ,
sai là có chạy nhưng ra kết quả sai

ở đây kiểm thử không phải để sửa lỗi mà để phát hiện lỗi, vì đã nói kiểm thử chỉ là kiểm tra đưa ra KQ là có lỗi hay k có lỗi, sủa là viwcj của thằng khác
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty6/11/2016, 10:38 pm

nguyenthikieu đã viết:
hộ sâm nhé:
khi nào ca kiểm thử phát hiện ra lỗi của phần mềm?

trả lời: thánh hỏi ccmnr, khi dùng kỹ thuật kiểm thử thì nó ra lỗi thôi, cái này còn phải hỏi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: silde thuyết trình nhóm 11   silde thuyết trình nhóm 11 Empty

silde thuyết trình nhóm 11
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bài thuyết trình nhóm 10