Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI

Diễn đàn lớp Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI :)

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

bài thuyết trình nhóm 10

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
vuvanduy

vuvanduy

bài thuyết trình nhóm 10 Empty
Bài gửiTiêu đề: bài thuyết trình nhóm 10   bài thuyết trình nhóm 10 Empty29/10/2016, 9:22 pm

Đây là bài thuyết trình của nhóm mình , mong sự quan tâm của các bạn...
[You must be registered and logged in to see this link.]
hoangconghieu

Bài gửiTiêu đề: Re: bài thuyết trình nhóm 10   bài thuyết trình nhóm 10 Empty30/10/2016, 1:00 pm

cheers  cheers  cheers Đọc bài thuyết trình nhóm bạn mình thấy rất hấp dẫn và bổ ích, mình không nghĩ là kiểm thử lại phức tạp như vậy!

Mình là một junior cào phím ra bug và cũng là một game thủ không chuyên nghiệp nhưng mình cũng từng test qua rất nhiều game. Mình có thấy hình ảnh ví dụ của bạn ở slide số 4 nhóm bạn cho mình hỏi mấy thằng như mình ngồi test game ở nhà thì sử dụng loại kiểm thử nào và có thể coi là những người kiểm thử dạo được k? Cảm ơn!
vuvanduy

vuvanduy

Bài gửiTiêu đề: mình đại diện cho nhóm 10 trả lời câu hỏi của bạn hiếu cám ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình giúp nhóm thêm phát triển   bài thuyết trình nhóm 10 Empty30/10/2016, 9:29 pm

hoangconghieu đã viết:
cheers  cheers  cheers Đọc bài thuyết trình nhóm bạn mình thấy rất hấp dẫn và bổ ích, mình không nghĩ là kiểm thử lại phức tạp như vậy!

Mình là một junior cào phím ra bug và cũng là một game thủ không chuyên nghiệp nhưng mình cũng từng test qua rất nhiều game. Mình có thấy hình ảnh ví dụ của bạn ở slide số 4 nhóm bạn cho mình hỏi mấy thằng như mình ngồi test game ở nhà thì sử dụng loại kiểm thử nào và có thể coi là những người kiểm thử dạo được k? Cảm ơn!
mình đại diện cho nhóm 10 trả lời câu hỏi của bạn hieu cám ơn bạn đã đặt câu hỏi hay bạn ngồi nhà test gane có thể coi là kiểm thử dạo được nếu đặt ra tiêu chuẩn và phải có mục tiêu , phương pháp mẹo, thủ thuật và chiến lược kiểm thử rõ ràng nhé. Theo cá nhân mình bạn nên chọn kỹ thuật phân hoạch tương đương và chọn phương pháp kiểm thử so sánh ( chia từng ca kiểm thử để tìm ra lỗi sai  và lên lấy mẫu của 1 phần mềm hay 1 game nào đó để so sánh cac ca kiểm thử so với phần mềm mình đang test )
Nguồn mình lấy trong slide III.4 ===> V. và trang [You must be registered and logged in to see this link.] chúc bạn hiếu thành công nhé Smile Very Happy Very Happy Very Happy
hoangconghieu

Bài gửiTiêu đề: Re: bài thuyết trình nhóm 10   bài thuyết trình nhóm 10 Empty31/10/2016, 9:30 am

Nhóm bạn cho mình hỏi câu nữa ( vì bài thuyết trình của nhóm bạn quá thú vị với t nên t rất quan tâm và nhiều thắc mắc )
1. Mục tiêu kiểm thử hộp đen nhằm tìm ra các loại sai bạn có thể làm rõ từng loại sai và loại sai nào hay gặp phải nhiều nhất khi thiết kế 1 game?
2. Đồ thị nhân quả: chuyển đồ thị đó thành bảng quyết định bạn cho mình hỏi bảng quyết định là cái gì và xây dựng như thế nào?
3. Trong kiểm thử hộp đen kỹ thuật phân hạch tương đương và đồ thị nhân quả ,chỉ ra giống và khác nhau?
4. Ở Slide 11 kiểm thử hộp đen có liên quan gì đến kiểm thử so sánh vậy?
nguyenvando

nguyenvando

Bài gửiTiêu đề: Re: bài thuyết trình nhóm 10   bài thuyết trình nhóm 10 Empty31/10/2016, 9:54 am

Các bạn cho mình hỏi kiểm thử hộp đen bắt đầu từ giai đoạn nào ? Và có kết thúc không ? Nếu kết thúc thì kết thúc khi nào ?
luonghongquang

luonghongquang

Bài gửiTiêu đề: Re: bài thuyết trình nhóm 10   bài thuyết trình nhóm 10 Empty31/10/2016, 10:04 am

cho mình hỏi: kiểm thử hộp đen được ai, đối tượng nào tiến hành kiểm thử, so với kiểm thử hộp trắng ở nhóm 9 thì kiểm thử nào nhóm bạn cho là khó hơn, tốn nhiều thời gian, tiền bạc hơn ?
vuvanduy

vuvanduy

Bài gửiTiêu đề: Re: bài thuyết trình nhóm 10   bài thuyết trình nhóm 10 Empty31/10/2016, 11:45 am

hoangconghieu đã viết:
Nhóm bạn cho mình hỏi câu nữa ( vì bài thuyết trình của nhóm bạn quá thú vị với t nên t rất quan tâm và nhiều thắc mắc )
1. Mục tiêu kiểm thử hộp đen nhằm tìm ra các loại sai bạn có thể làm rõ từng loại sai và loại sai nào hay gặp phải nhiều nhất khi thiết kế 1 game?
2. Đồ thị nhân quả: chuyển đồ thị đó thành bảng quyết định bạn cho mình hỏi bảng quyết định là cái gì và xây dựng như thế nào?
3. Trong kiểm thử hộp đen kỹ thuật phân hạch tương đương và đồ thị nhân quả ,chỉ ra giống và khác nhau?
4. Ở Slide 11 kiểm thử hộp đen có liên quan gì đến kiểm thử so sánh vậy?
Xin trả lời bạn hiếu câu 3 : - Giống nhau là đều là một trong nhưng kỹ thuật của kiểm thử hộp đen.
- Khác nhau: Phân hoạch tương đương là một chiến lược được sử dụng để làm giảm số ca kiểm thử cần thiết. kết quả kiểm thử cho phép phát hiện tồn tại hay không những lớp sai, không phải là sai đối với những giá trị cụ thể nào được kiểm thử. Còn đồ thị nhân quả cung cấp một biểu diễn chính xác giữa các điều kiện loogic và các hành động tương ứng. Phương pháp này có hiệu quả khi việc phân hoạch thành lớp tương đương gặp khó khăn, mà ở đó một cái ra có thể do một số đầu vào xác đinh
vuvanduy

vuvanduy

Bài gửiTiêu đề: Re: bài thuyết trình nhóm 10   bài thuyết trình nhóm 10 Empty31/10/2016, 11:54 am

luonghongquang đã viết:
cho mình hỏi:  kiểm thử hộp đen được ai, đối tượng nào tiến hành kiểm thử, so với kiểm thử hộp trắng ở nhóm 9 thì kiểm thử nào nhóm bạn cho là khó hơn, tốn nhiều thời gian, tiền bạc hơn ?
xin trả lời bạn Quảng như sau: đối tượng kiểm thử hộp đen là kiểm thử viên (tester)
Theo mình tốn nhiều thời gian kiểm thử và tiền bạn hơn là kiểm thử hộp trắng bởi vì như b đã biết Kiểm thử hộp trắng khi viết test case dựa vào y/c và nội dung:(T/c kiểm thử: là phải biết được nội dung trên trong code chương trình)
Còn kiểm thử hộp đen : chỉ test bên ngoài , chỉ test trên giao diện của chương trình, y/c chương trình phải chạy mới test được , không can thiệt vào code lên thời gian thực hiện có giảm hơn so với việc phải test trực tiếp trên code)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: bài thuyết trình nhóm 10   bài thuyết trình nhóm 10 Empty

bài thuyết trình nhóm 10
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
»  BÀI THUYẾT TRÌNH NHÓM 6
» Bai thuyet trinh nhom 5
» Bài thuyết trình nhóm 4
» Bài thuyết trình nhóm 2
» Bài thuyết trình nhóm 3