Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI

Diễn đàn lớp Khoa Học Máy Tính 4 - K9 - HaUI :)

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

alo alo alo alo alo alo alo

Go down 
phamvanhai
nguyenvando
dinhvanlam
nguyenthidiu
bachthivananh
tranvandat
10 posters
Tác giảThông điệp
tranvandat

tranvandat

alo alo alo alo alo alo alo Empty
Bài gửiTiêu đề: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty20/10/2016, 12:27 am

sau đây nhóm mình xin được up bài thuyết trình rất mong được sự quan tâm của các bạn. nhóm mình xin chân thành cảm ơn!
[You must be registered and logged in to see this link.]
bachthivananh

bachthivananh

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty21/10/2016, 9:37 am

slide hay quá, đẹp quá
tranvandat

tranvandat

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty21/10/2016, 12:49 pm

lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol!
nguyenthidiu

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty21/10/2016, 4:15 pm

Chào nhóm 9! 
Các bạn cho mình hỏi Xác minh là gì? Thẩm định là gì?  Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Chúc các bạn có buổi thuyết trình thành công rực rỡ! Smile Smile Smile
dinhvanlam

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty21/10/2016, 5:10 pm

chào các bạn nhóm 9.
cho mình hỏi các bạn có thể giải thích cho nhóm mình kiểm thử tích hợp là gì được không mình xin cảm ơn
nguyenvando

nguyenvando

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty22/10/2016, 7:09 pm

Phân biệt KT hộp trắng và KT hộp đen, giải thích tại sao gọi
là hộp trắng và hộp đen? Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
vithuyduong

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 11:08 am

nguyenthidiu đã viết:
Chào nhóm 9! 
Các bạn cho mình hỏi Xác minh là gì? Thẩm định là gì?  Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Chúc các bạn có buổi thuyết trình thành công rực rỡ! Smile Smile Smile
 Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình^^ !
Thay mặt nhóm trả lời câu hỏi của bạn.
Xác minh và thẩm định là tên gọi chung của của các hoạt động đảm bảo chất lượng phần mềm, nhằm đảm bảo phần mềm được phát triển đúng theo đặc tả và đápứng các yêu cầu người dùng. Tuy nhiên Xác minh và Thảm định là hai hoạt động khác nhau. Theo như phát biểu của của Boehm có thể giải thích.
- Xác minh là sự kiểm tra xem sản phẩm có đúng với đặc tả hay không, nó chú trọng vào việc phát hieieebj lỗi của phần mềm qua mỗi bước phát triển.
- Thẩm định là sự kiểm tra xem sản phẩm có đáp ứng được yêu cầu của người dùng hay không, nó chú trọng vào việc phát triển sự khác biệt của sản phẩm làm ra với những gì người dùng mong đợi.
vithuyduong

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 11:22 am

dinhvanlam đã viết:
chào các bạn nhóm 9.
cho mình hỏi các bạn có thể giải thích cho nhóm mình kiểm thử tích hợp là gì được không mình xin cảm ơn
Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình. Thay mặt nhóm mình xin trả lời câu hỏi của bạn.
- Kiểm thử tích bao gồm việc xây dựng hệ thống từ những thành phần của nó và kiểm tra xem có vấn đề gì xảy ra từ các tương tác giữa các thành phần. Có hai cách tích hợp hệ thống:

• Tích hợp từ trên xuống: xây dựng khung của hệ thống và đưa các thành phần vào trong nó. 
  • Tích hợp từ dưới lên: tích hợp các thành phần cơ sở, sau đó bổ sung thêm các thành phần chức năng.
  • Để đơn giản hóa việc xác định lỗi, hệ thống nên được tích hợp tăng vòng.
bachthivananh

bachthivananh

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 11:39 am

nguyenvando đã viết:
Phân biệt KT hộp trắng và KT hộp đen, giải thích tại sao gọi
là hộp trắng và hộp đen? Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
[ltr]Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình, Thay mặt nhóm mình xin trả lời câu hỏi của bạn. [/ltr]
[ltr]-Giống nhau: đều phương pháp kiểm thử.[/ltr]
[ltr]-Khác nhau:[/ltr]
[ltr] Kiểm thử hộp trắng - White box testing[/ltr]
[ltr]       +Khi viết test case sẽ dựa vào yêu cầu và nội dung Source Code (can thiệp vào bên trong Code của chương trình)
+ Khi thực hiện test sẽ thực thi test trong code (không cần thực thi chương trình, vì thực hiện test white box sẽ sử dụng framework nào đó hỗ trợ - như Junit, Nunit)

=> Do tính chất kiểm thử: biết được nội dung bên trong code chương trình (coi như là một cái hộp), biết rõ bên trong hộp nên gọi là hộp trắng.
[/ltr]
[ltr]Hiểm thử hộp đen - Black box testing:

+ Khi viết test case sẽ dựa vào yêu cầu và 
giao diện bên ngoài của chương trình (Không can thiệp vào bên trong Code của chương trình)
+ Khi thực hiện test sẽ thực hiện trên giao diện của chương trình (yêu cầu chương trình phải chạy được mới test được, không can thiệp vào code)

=> Do tính chất kiểm thử: Chỉ thực hiện test bên ngoài code của chương trình (coi như là một cái hộp), vì không biết biết rõ bên trong hộp nên gọi là hộp đen. 
[/ltr]
[ltr]¢Còn sao lại gọi hộp trắng sao gọi hộp đen nhóm tớ chưa giải đáp được. Cũng giống như sao bố mẹ bạn đặt tên bạn Đô vậyNhờ thầy cả lớp giải đáp thắc mắc này được không ạ?[/ltr]

[ltr]¢                         Nguồn: [You must be registered and logged in to see this link.][/ltr]
phamvanhai

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 12:01 pm

các bạn có thể giải thích rõ hơn về đồ thị luồng điều khiển được không?
bachthivananh

bachthivananh

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 12:22 pm

phamvanhai đã viết:
các bạn có thể giải thích rõ hơn về đồ thị luồng điều khiển được không?
Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình! Thay mặt nhóm 9 mình xin trả lời câu hỏi của bạn.
- Đồ thị luồng điều khiển (Control Flow Graph - ĐTLĐK) là đồ thị có hướng, biểu diễn một chương trình

• Đỉnh: biểu diễn lệnh tuần tự hay khối lệnh 
  • Cung: biểu diễn các rẽ nhánh
  • Một đỉnh vào và một đỉnh ra được thêm vào để biểu diễn điểm vào và ra của chương trình 

- Lộ trình (path) trong ĐKLĐK: Xuất phát từ đỉnh vào đi qua các đỉnh và cung đồ thị và kết thúc tại đỉnh ra.
buivanquynh

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 2:39 pm

Chào nhóm 9!
Khi tiến hành kiểm thử đầu tiên ta phải thiết kế các ca kiểm thử, vậy 1 ca kiểm thử đc thiết kế gồm những gì?
cho ví dụ?
tranvantho

tranvantho

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 4:46 pm

Chào nhóm 7! Các bạn cho mình hỏi: trong tiến trình kiểm thử (slide 9) thì tiến trình nào là quan trọng nhất,vì sao? Chúc các bạn có 1 buổi thuyết trình thành công, thân ái và quyết thắng! lol! lol! lol!
vithuyduong

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 6:20 pm

buivanquynh đã viết:
Chào nhóm 9!
Khi tiến hành kiểm thử  đầu tiên ta phải thiết kế các ca kiểm thử, vậy 1 ca kiểm thử đc thiết kế gồm những gì?
cho ví dụ?
Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi cho nhóm mình, thay mặt nhóm mình xin trả lời câu hỏi của bạn:
Ca kiểm thử được thiết kế cho mỗi tình huống- kịch bản. Thiết kế 1 ca kiểm thử thường gồm:

• Tên của các môđun được kiểm thử (định danh).
  • Mô tả dữ liệu vào. 
  • Kết quả ra mong muốn (đúng, sai).
  • Kết quả ra được thực tế (khi tiến hành kiểm thử).

Ví dụ: Thiết kế một ca kiểm thử sử dụng ngôn ngữ XML:
<TRAIN>
         <id> Danny <id>
         <length> 95 <length>
         <acceleration> 0.7 <acceleration>
         <startStation> Cary <startStation>
         <side> L <side>
<TRAIN>
 => Kết quả mong đợi: Sai, ngắn quá.
vithuyduong

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 7:05 pm

tranvantho đã viết:
Chào nhóm 7! Các bạn cho mình hỏi: trong tiến trình kiểm thử (slide 9) thì tiến trình nào là quan trọng nhất,vì sao? Chúc các bạn có 1 buổi thuyết trình thành công, thân ái và quyết thắng! lol! lol! lol!
Cháo bạn Trần Văn Thọ. Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi và  có lời chúc cho nhóm mình, nhưng mình xin đính chính lại là nhóm mình là nhóm 9 nhé ^^! Very Happy Very Happy Very Happy
Thay mặt nhóm mình xin trả lời câu hỏi của bạn:
Trong các tiến trình kiểm thử thì tất cả các tiến trình đều quan trong như nhau, mỗi tiến trình đóng một vai trò quan trọng trong việc làm nên một ca kiểm thử. 

• Thiết kế ca kiểm thử: Cung như phân tích các yêu cầu, kiểm thử thường sẽ bắt đầu lấy các yêu cầu trong các giai đoạn của vòng đời phát triển phần mềm. 
  • Chuẩn bị dữ liệu: Chuẩn bị các kịch bản, Test case, các dữ liệu được sử dụng trong kiểm thử phần mềm.
  • Vận hành chương trình: Kiểm thử thực hiện dựa trên các kế hoạch, các văn bản và các báo cáo bất kỳ lỗi nào tìm thấy cho nhóm phát triển.
  • So sánh các kết quả: So sánh kết quả của các ca kiểm thử.
  • Báo cáo kiểm thử: Sau khi hoàn tất kiểm thử, các Tester tạo ra các số liệu và báo cáo cuối cùng về nỗ lực kiểm thử của họ và có sẵn sàng phát hành phần mềm hay không.
nguyentrongduy

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty23/10/2016, 11:17 pm

cho mình hỏi ở slide8 đã nêu được lợi ích của kiểm thử bạn có thể nêu cho t mặc hạn chế của nó được ko ah????
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: alo alo alo alo alo alo alo   alo alo alo alo alo alo alo Empty

alo alo alo alo alo alo alo
Trang 1 trong tổng số 1 trang